Asalin Ilimin Rigakafin Tsatsa don Maɓallin ƙarfe

A al'adance, maɓallan ƙarfe ana kiransu tsatsa ko tsatsa saboda lalata ko canza launin da iskar oxygen, danshi da sauran ƙazanta masu gurɓata yanayi ke haifarwa.Bayan samfuran ƙarfe na masana'antun maɓalli na filastik sun yi tsatsa, masu haske za su shafi ingancin bayyanar, kuma waɗanda suke da mahimmanci za su shafi amfani har ma suna haifar da ɓarna.Don haka, samfuran ƙarfe dole ne a kiyaye su yadda ya kamata yayin ajiya, kuma yakamata a kula da rigakafin tsatsa.Maballin Brass na Zinariya

Maballin Jeans-002 (3)

Babban abubuwan da ke haifar da maɓallan ƙarfe zuwa tsatsa:

(1) Yanayin yanayin yanayin zafi A daidai wannan zafin jiki, adadin yawan tururin ruwan da ke cikin sararin samaniya da cikakken abin da ke cikinsa na tururin ruwa ana kiransa danniya.Ƙarƙashin wani ɗan zafi na dangi, ƙarancin lalata ƙarfe yana da ƙanƙanta, amma sama da wannan yanayin zafi, ƙimar lalata tana ƙaruwa sosai.Ana kiran wannan yanayin zafi mai mahimmanci.Matsakaicin zafi na ƙarfe da yawa yana tsakanin 50% zuwa 80%, kuma na ƙarfe kusan 75%.Dangin yanayin yanayi yana da babban tasiri akan lalata ƙarfe.Lokacin da zafin yanayi ya fi zafi mai mahimmanci, fim ɗin ruwa ko ɗigon ruwa zai bayyana akan saman ƙarfe.Idan datti mai cutarwa da ke cikin yanayi ya narke a cikin fim ɗin ruwa ko ɗigon ruwa, zai zama electrolyte, wanda zai ƙara lalata.Maballin Brass na Zinariya

Maɓalli-010-4

(2) Yanayin zafin iska da zafi Dangantaka tsakanin yanayin zafi da zafi yana shafar lalata maɓallan ƙarfe.Wannan yana da manyan sharuɗɗa masu zuwa: na farko, abin da ke cikin ruwa na ruwa yana ƙaruwa tare da karuwar zafin jiki;na biyu, yawan zafin jiki yana inganta haɓakar lalata, musamman a cikin mahalli mai ɗanɗano, mafi girman zafin jiki, saurin lalata.Lokacin da ƙarancin dangi ya ragu, sakamakon zafin jiki akan lalata ba a bayyane yake ba, amma lokacin da yanayin zafi ya fi girma fiye da zafi mai mahimmanci, adadin lalata yana ƙaruwa sosai tare da haɓakar zafin jiki.Bugu da kari, idan aka sami bambancin yanayin zafi tsakanin yanayi da karfe, ruwa mai cike da ruwa zai samu a saman karfen tare da karancin zafin jiki, wanda kuma zai sa karfen ya yi tsatsa.Maballin Brass na Zinariya

(3) Gurbatacciyar iskar iskar gas tana gurɓata iskar gas ɗin da ke cikin iska, kuma sulfur dioxide ya fi yin tasiri a kan lalata ƙarfe, musamman ma tagulla da abubuwan da ke cikinta.Sulfur dioxide a cikin yanayi yafi fitowa daga konewar kwal.A lokaci guda, samfurin konewa carbon dioxide shima yana da tasiri mai lalacewa.An gauraya iskar gas masu lalata a cikin yanayin da ke kewayen shukar.Irin su hydrogen sulfide, gas na ammonia, gas hydrochloric acid, da dai sauransu duk abubuwan da ke inganta lalata karfe.

Maballin Jeans 008-2

(4)Sauran abubuwan da ke tattare da yanayi na dauke da kura mai yawa, kamar hayaki, kwal ash, chloride da sauran acid, alkali, barbashi na gishiri, da sauransu, wasu daga cikinsu suna da lalacewa a cikin kansu, ko natsuwa na ɗigon ruwa, waɗanda suke. Hakanan abubuwan lalata.Alal misali, ana ɗaukar chloride a matsayin "maƙiyi na mutuwa" na lalata karafa.Maballin Brass na Zinariya


Lokacin aikawa: Mayu-10-2023
WhatsApp Online Chat!