Yadda Ake Zaɓan Maɓallin Haɗuwa Dama?

Saboda kayan aiki daban-daban, inganci da fasaha na haɗin gwiwa, Ingantattun maki na maɓallan da aka haɗa sun bambanta sosai.Masu masana'antun tufafi ya kamata su yi la'akari da hankali kuma su zabi a hankali lokacin zabar maɓallan haɗin gwiwa, in ba haka ba zabar maɓallin da ba daidai ba zai iya samun tasiri mai yawa akan tallace-tallace na tufafi.Yin la'akari da ingancin maɓalli, ya kamata a kula da batutuwa masu zuwa lokacin zabar.

1. Zaɓin maɓallin haɗin tufafi mai tsayi mai tsayi

Ko maɓallin yana da daraja ko a'a ana nunawa a cikin ko kayansa yana da daraja, ko siffar yana da kyau, ko launi yana da kyau, da kuma ko ƙarfin yana da kyau.Dole ne a yi la'akari da waɗannan abubuwan gaba ɗaya.Gabaɗaya magana, sau da yawa mutane suna da sauƙin gane launuka da siffofi, amma ƙila ba za su yi la'akari da isassun kayan aiki da dorewa ba.Misali, kwaikwayi maɓallan wutar lantarki na gwal sun fi shahara a kasuwa a halin yanzu, kuma farashin yana da ƙasa.Irin waɗannan maɓallan galibi ana yin su ne da filastik ABS bayan kwaikwayi wutar lantarki ta gwal.A farkon matakin yin maɓalli, launi ya fi kyau, amma idan yanayin kula da maɓallin ba shi da tsauri, zai shuɗe zuwa kore bayan ɗan ɗan lokaci kaɗan na ajiya, kuma zai canza gaba ɗaya.Idan aka yi amfani da irin wannan maɓalli na rukuni a kan babbar riga, maɓallin za a canza launin kafin a sayar da tufafin, wanda zai shafi sayar da tufafin.Sabili da haka, ban da kyawawan launi da siffar, ƙarfin launi ya kamata kuma a yi la'akari da lokacin zabar maɓalli.Bugu da ƙari, ƙarfin ƙarfin ƙarfin ido na maɓallin dole ne ya zama babba.Idan maɓallin ido ne mai duhu ko maɓalli mai hannu, kaurin bangon tsagi idon ya kamata ya wadatar.

Ana yin waɗannan maɓallan sau da yawa da suguduro buttons, wanda aka yi wa ado da kyau tare da nau'ikan abubuwan da aka saka na ƙarfe na ABS na zinari, kuma an fitar da su tare da mannen resin epoxy mai haske, wanda yake barga, kyakkyawa kuma mai dorewa.

2. Zaɓin maɓallan haɗin tufafi tare da haske da yadudduka na bakin ciki

Irin wannan suturar an fi sawa a lokacin rani.Yana da haske a cikin rubutu da haske a launi.Maɓallan haɗin da ake amfani da su galibi ana yin su ne da sassa na ABS da aka yi da zinari, kuma an yi musu ado da abubuwan saka nailan ko manne na resin epoxy, ta yadda maballin gaba ɗaya yana da launi mai haske., Launi yana da kwanciyar hankali kuma rubutun yana da haske.A lokaci guda, saboda maɓallin maɓalli an yi shi da nailan mai ƙarfi, maɓallin ba a cikin sauƙin karyewa.

3. Zaɓin haɗin haɗin gwiwa na tufafi masu sana'a

Salon kayan sana'a (kamar rigar sojoji, rigar 'yan sanda, rigar makaranta, tufafin aiki na masana'antu daban-daban, da dai sauransu) yana da kyau kuma yana da kyau, kuma ana ɗaukar lokaci mai tsawo ana sawa.Maɓallin galibi ana ƙaddara ta kowace masana'antu.Amma ka'idar zaɓin gabaɗaya ita ce nuna halaye na tufafin ƙwararru.Bugu da ƙari, bayyanar, ya kamata a yi la'akari da karko dangane da inganci.Don cimma wannan dalili, ana amfani da kayan haɗin haske mai haske ko ƙarfin ƙarfe mai ƙarfi, irin su nailan da resin formaldehyde, sau da yawa a matsayin tushen maɓalli, kuma ana ƙara kayan ado na musamman don Nuna halaye na masana'antu.

4. Zaɓin maɓallan haɗin tufafi na yara

Maɓallin tufafi na yara ya kamata su mayar da hankali kan halaye guda biyu: launi ya kamata ya zama mai haske, na biyu shine ƙarfin ƙarfin, saboda yawancin yara suna aiki, don haka maɓallin dole ne ya kasance mai ƙarfi.Bugu da kari, tare da karfafa wayar da kan mutane game da kare muhalli, bukatun aminci na kayayyakin yara a kasashe daban-daban na duniya suna kara tsananta, kuma maɓalli ba su da bambanci.Yawanci ana buƙatar maɓallan haɗin tufafin yara kada su ƙunshi abubuwa masu nauyi na ƙarfe da abubuwa masu guba, kamar chromium, nickel, cobalt, copper, mercury, gubar da sauransu, kuma rini da ake amfani da su kada su ƙunshi wasu rini na azo waɗanda za su iya. bazuwar abubuwa masu guba ga jikin mutum.Saboda haka, dole ne a yi la'akari da waɗannan a hankali lokacin zabar.


Lokacin aikawa: Agusta-15-2022
WhatsApp Online Chat!