Yadda Ake Gwada Saurin Launi na Zaren ɗinki?

Bayan dinki zaren da aka rina, da ikon daZaren dinki na Polyesterdon kula da asalin launinsa za'a iya bayyana shi ta hanyar gwada rini daban-daban.Hanyoyin da aka fi amfani da su don gano saurin rini sun haɗa da saurin wankewa, saurin shafa, saurin haske, saurin latsawa da sauransu.

1. Sautin launi zuwa wanka

Sautin launi don wankewa shine a dinka samfurin tare da daidaitaccen masana'anta na baya, bayan wankewa, wankewa da bushewa, da wankewa a ƙarƙashin yanayin zafin da ya dace, alkalinity, bleaching da gogewa, ta yadda za a iya samun sakamakon gwajin a cikin ɗan gajeren lokaci. ..Ana amfani da katin samfurin grading na launin toka a matsayin ma'auni na kimantawa, wato, kimantawa ta dogara ne akan bambancin launi tsakanin samfurin asali da samfurin da ya ɓace.An raba saurin wankewa zuwa maki 5, 5 shine mafi kyau kuma 1 shine mafi muni.Ya kamata a tsabtace masana'anta tare da rashin saurin wankewa.Idan an aiwatar da tsabtace rigar, ya kamata a ba da hankali sosai ga yanayin wanka, kamar zafin wanka bai kamata ya yi yawa ba, kuma lokacin wankewa bai kamata ya yi tsayi da yawa ba.

2. Dry tsaftacewa launi azumi

Daidai da saurin launi don wankewa, sai dai an canza wanki zuwa bushewa.

3. Sautin launi zuwa shafa

Sautin launi zuwa gogewa yana nufin matakin faɗuwar launi na yadudduka rina bayan shafa, wanda zai iya zama busassun gogewa da rigar shafa.Launin da aka ɗora akan madaidaicin farar kyalle mai gogewa yana da maki da katin launin toka, kuma abin da aka samu shine auna saurin launi zuwa shafa.Lura cewa duk launuka akan samfurin dole ne a goge su.Gabaɗaya an raba sakamakon ƙima zuwa maki 5.Babban darajar, mafi kyawun saurin launi don shafa.

4. Sautin launi zuwa hasken rana

Spun Polyester Sewing Threadyawanci ana fallasa zuwa haske lokacin amfani.Haske na iya lalata rini kuma ya haifar da abin da ake kira "fading".Zaren dinki masu launi suna canza launi.gwajin digiri.Hanyar gwajin ita ce a kwatanta ma'aunin faɗuwa na samfurin bayan daidaita hasken rana tare da daidaitaccen samfurin launi, wanda za'a iya raba shi zuwa maki 8, inda 8 shine mafi kyawun maki, kuma 1 shine mafi muni.Yadudduka da rashin saurin haske bai kamata a fallasa su zuwa rana na dogon lokaci ba, kuma a bushe su a wuri mai iska.

5. Saurin launi zuwa gumi

Saurin zufa yana nufin matakin faɗuwar yadudduka rini bayan ɗan ƙaramin gumi.Ana dinka samfurin da daidaitaccen masana'anta, a sanya su a cikin maganin gumi, a manne a kan gwajin saurin gumi, a sanya shi a cikin tanda a yanayin zafi akai-akai, sa'an nan kuma a bushe, a sanya shi da katin launin toka don samun sakamakon gwajin.Hanyoyin gwaji daban-daban suna da nau'ikan maganin gumi daban-daban, nau'ikan samfuri daban-daban, da yanayin gwaji daban-daban da lokuta.

6. Sautin launi zuwa bleach chlorine

Sautin launi zuwa bleaching chlorine shine a kimanta girman canjin launi bayan wanke masana'anta a cikin maganin bleaching na chlorine a wasu yanayi, wanda shine saurin launi zuwa bleaching chlorine.

7. Sautin launi zuwa bleaching maras-chlorine

Bayan da40/2 polyester dinki zarenana wanke shi tare da yanayin bleaching maras chlorine, ana kimanta girman canjin launi, wanda shine saurin launi maras-chlorine.

8. Sautin launi zuwa latsawa

Yana nufin matakin canza launin ko faɗuwar azaren dinki mafi kyaua lokacin guga.Bayan rufe busassun samfurin tare da masana'anta na auduga, danna shi a cikin na'urar dumama tare da ƙayyadadden zafin jiki da matsa lamba na wani lokaci, sa'an nan kuma yi amfani da katin samfurin launin toka don kimanta launi na samfurin da tabo na masana'anta.Sautin launi zuwa matsi mai zafi ya haɗa da busassun busassun, latsa rigar da rigar latsawa.Ya kamata a zaɓi takamaiman hanyar gwaji bisa ga buƙatun abokin ciniki daban-daban da ƙa'idodin gwaji.Sautin launi zuwa yau: haɗa samfurin zuwa ƙayyadadden masana'anta, sanya shi a cikin ɗigon wucin gadi, cire maganin gwajin, sanya shi tsakanin faranti guda biyu a cikin na'urar gwajin kuma sanya matsi da aka ƙayyade, sannan sanya samfurin Dry daban daga masana'anta na goyan baya, da kuma kimanta canza launin samfurin da tabon masana'anta tare da katin launin toka.

9. Sautin launi zuwa yau

Haɗa samfurin zuwa ƙayyadadden masana'anta na goyan baya, saka shi a cikin ɗigon wucin gadi, cire maganin gwajin, sanya shi tsakanin faranti biyu masu lebur a cikin na'urar gwajin kuma yi amfani da ƙayyadaddun matsi, sannan bushe samfurin da masana'anta daban., Yi amfani da katin launin toka don ƙididdige launi na samfurin da tabo na masana'anta mai rufi.


Lokacin aikawa: Satumba-19-2022
WhatsApp Online Chat!